SCMA 226 Complex Variables
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

You are not connected. Please login or register

สอบถามเกี่ยวกับนิยาม Boundary point

2 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

Phyme

ขอถาม 2 ข้อเลยนะคับ
1. สมมติ สอบถามเกี่ยวกับนิยาม Boundary point 160oe3s เป็นจุดขอบของ S นะครับ คือจากนิยาม 1.8.5 ผมสงสัยว่า สอบถามเกี่ยวกับนิยาม Boundary point 160oe3s ไม่จำเป็นต้องอยู่ใน S ก็ได้ใช่มั้ยครับ

2. คือผมงงการบ้านข้อสุดท้ายอ่ะคับ
อย่างเช่นข้อ 4a จะได้ว่า
สอบถามเกี่ยวกับนิยาม Boundary point Dvfvhc
ผมอยากถามว่า ที่ z=0 นับเป็นจุดขอบด้วยมั้ยอ่ะคับ

Admin

Admin

1. สอบถามเกี่ยวกับนิยาม Boundary point Gif ไม่จำเป็นต้องอยู่ใน S

2. เป็นครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Mon Sep 01, 2014 11:21 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง

https://scma226.forumth.com

Phyme

อ่อคับ เข้าใจแล้วครับ อ่านนิยามไม่ละเอียดเอง ผมไปเข้าใจว่าเป็น deleted neighborhood เลยสับสนว่า ที่ z=0 จะมีจุดไหนที่อยู่นอก S ถึงจะครบนิยามของมัน ตอนนี้เข้าใจมากขึ้นกว่าเดิมแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ  cheers

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]